Ⓟ VIETNAM, XIXe siècle Deux panneaux de porte

Ⓟ VIETNAM, XIXe siècle

Deux panneaux de porte En bois exotique noirçi, présentant un décor en incrustations de nacre de fleurs, oiseaux et poèmes. Hauteur : 192.5 cm Largeur : 29 cm Provenance : Ancienne collection Jean-Charles Tauzin (1889-1957). Acquis dans la vente Etienne ADER, expert André Portier, "Objets d'Art et d'Extrême-Orient", à l'Hotel Drouot, le 26 novembre 1943, lot n° 57. Hai tấm cửa, được làm từ gỗ được nhuộm đen, trang trí với các chi tiết nạm xà cừ Xuất xứ: Việt Nam, thế kỷ 19 Chiều cao : 192.5 cm Chiều rộng : 29 cm Nguồn gốc: Từ bộ sưu tập cũ của Jean-Charles Tauzin (1889-1957). Mua tại cuộc đấu giá do Etienne ADER tổ chức, chuyên gia là André Portier, với chủ đề "Đồ nghệ thuật và Đông phương cực lạc", tại Khách sạn Drouot, ngày 26 tháng 11 năm 1943, lot số 57.

46

Ⓟ VIETNAM, XIXe siècle